Góc Nhà Tài Trợ TRANG CHI TIẾT NỘI DUNG

Máy tính, viễn thông tại Khu vực khác

Không thể cầm lòng trước sản phẩm tuyệt vời module quang 1 sợi 95 lượt xem

Câu hỏi đặt ra là Module quang sfp dùng để làm gì? Module quang 1 sợi là module như thế nào?? tại sao lại được gọi là Module quang 1 sợi??? bài viết này sẽ trả lời cho các bạn

Cũng giống như bộ chuyển đổi quang điệnvà Converter quang, Module quang được biết đến là thiết bị quan trọng trong quá trình thu, phát tín hiệu của ngành công nghệ viễn thông. Module quang là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng (khe cắm) đạt chuẩn SFP. Mỗi loại sfp module đều có 2 đầu một gắn với các Router, Switch… và đầu còn lại gắn với hệ thống cáp đồng, cáp quang.

 

>> Xem thêm danh mục các sản phẩm: Module quang 1 sợi

[​IMG]

Hình ảnh: Module quang sfp

Các sản phẩm module quang thường được dùng trong quá trình hỗ trợ chuẩn Gigabit Ethernet, SONET… cùng nhiều đường truyền viễn thông, số liệu khác. Mỗi module sfp có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 140km.

Một vài năm trở lại đây, khi cáp quang trở nên phổ biến và được sử dụng rộng rãi thì các dòng module quang sfp 1 core đã được cải tiến, trang bị thêm nhiều tính năng hiện đại, nhằm đáp ứng yêu cầu của người dùng.

Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều các loại module quang khác nhau, chúng chủ yếu được phân chia dựa trên các tiêu chí, cụ thể:

Xét về tốc độ:

-Module tốc độ 155M (10/100Mbps)

-Module quang 1.25G (1000Mbps, 100Base-SX, 1000Base-LX )

-Module SDH (STM-1,STM-4, STM-16) có khả năng tương thích với các chuẩn: IEEE 802.3u 100Base-SX, 100Base-LX, 100Base-ZX.mode)

Về số sợi quang:

-Module quang 2 sợi-

Module quang 1 sợi

Về cáp quang:

-Đa mode (module quang multimode)

-Đơn mốt (module quang singlemode)

 

>>> Xem thêm tin bài hữu ích: Module quang sfp

[​IMG]

Hình ảnh: Module quang 1 sợi

Một phần lớn của ngày nay các sản phẩm mạng hoạt động đã được trang bị khe cắm cho thu phát module quang SFP. Điều này mang lại sự linh hoạt cao nhất có thể cho các cấu hình mạng cho người dùng. Bởi vì việc xây dựng đặc biệt cài đặt có thể được thực hiện ngay cả trong khi hoạt động (hot swap). Module quang sfp gồm module quang sfp 2 sợi và module quang sfp 1 sợi.

Module quang sfp thu phát mới cho phép truyền dẫn quang hai chiều trên một đơn mode sợi đơn gọi là module quang 1sợi . Điều này có thể do việc sử dụng hai bước sóng khác nhau (WDM - Wavelength Division Multiplex) và hội nhập của một bộ lọc nhạy cảm bước sóng.

Module quang sfp 1sợi thu phát này được sử dụng trong một cặp cấu hình và đang làm việc với các bước sóng 1310 nm và 1490 nm. Ngân sách quang học là 15 dB, cho phép khoảng cách 10 km cho các kết nối point-to-point.

Thông thường, để lựa chọn các module quang 1 sợi chất lượng, người ta sẽ chú ý tới chức năng DDM – Digital. Đây được coi là cải tiến vượt trội của loại thiết bị này, những module quang 1 sợi có trang bị tính năng DDM sẽ giúp chuẩn đoán, giám sát và cung cấp cho người sử dụng các thông tin cần thiết về lượng dữ liệu đang truyền, nhận. Đồng thời, phát hiện ra những lỗi phát sinh để khắc phục chúng thật nhanh chóng và kịp thời.

Sở hữu nhiều tính năng vượt trội, module quang 1 sợi đã trở nên phổ biến hơn trong ngành viễn thông giúp cải thiện tốc độ dữ liệu.

Bạn đang có nhu cầu mua sắm và lắp đặt module quang 1 sợi? Bạn cần biết thêm thông tin về sản phẩm tiện ích này? Hãy nhấc máy lên và gọi ngay cho chúng tôi, với đội ngũ nhân viên có trình độ, am hiểu chuyên sâu về các thiết bị viễn thông, chúng tôi tự tin sẽ mang đến cho quý khách hàng những thông tin thật hữu ích.

Tìm hiểu chi tiết sản phẩm : Module quang

Netsystem sở hữu không gian làm việc chuyên nghiệp, hệ thống máy móc hiện đại, kho hàng với hàng trăm mẫu mã, chủng loại đạt chuẩn chất lượng đến từ các nhãn hàng uy tín trên thế giới. Đến Netsystem chắc chắn bạn sẽ tìm được thiết bị module quang 1 sợi cũng như module quang chung mà mình mong muốn với giá cả phải chăng cùng dịch vụ hoàn hảo, Netsystem mang cả thế giới viễn thông đến căn nhà của bạn.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)

Địa chỉ: Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã, Q. Ba Đình,TP. Hà Nội

Điện thoại: 024. 37714430 / 37714417 / 37711222

Hotline: 0987802464

Email: info@netsystemvn.com

Tags:
Đăng bởi: Netsystemvn
Giới thiệu Miền Tây Net | Liên hệ góp ý | Quy định sử dụng | Bảng giá quảng cáo | Thông tin thanh toán
©2012 Miền Tây Net - Trang thông tin tổng hợp chia sẽ từ các nguồn sao chép.
Vui lòng fax công văn cảnh báo vi phạm nếu vô tình chúng tôi sao chép thông tin độc quyền từ các quý báo điện tử, trang thông tin.